1, bayan haɗakar zinare da rayuwar zamantakewa ta ɗan adam, tana da kyakkyawar alaƙa da tattalin arziki, wato, zinare tana da halaye na tattalin arziki waɗanda ke da wahalar cirewa. A hankali zinare ta zama abin da ke canzawa a ma'aunin ƙimar tattalin arziki da ɗan adam ke amfani da shi don auna wasu kayayyaki.
2. Zinariya tana da halaye na kuɗi na halitta. Dogayen zinariya na dindindin ya sa ta zama mafi kyawun kayan kuɗi.
3, rayuwar takardun kuɗin kowace ƙasa, ko daga mahangar tarihi, ko kuma daga yanayin da ake ciki na fitar da kuɗin kuɗi a ƙasashe daban-daban, ba a iya hasashensa a cikin dogon lokaci. Har ma da ruble na Soviet, wanda a da yake babban iko ne, ya kasance mai ƙarfi sosai har zai zama mara amfani cikin dare ɗaya. Musamman ma, lambobin fuska da fitar da takardun kuɗi da ƙasashe da yawa ke bayarwa suna da sauƙin sarrafawa yadda suka ga dama. Bugu da ƙari, kamar dala, mafi girman kuɗin ajiyar kuɗi na duniya a cikin tsarin kuɗi da kuɗi na duniya na yanzu, kuɗinta yana da tsauri sosai, kuma Amurkawa na iya fitar da adadin da suke so, wanda ke ƙara ikon zinariya. Zinariya ba wai kawai ba ta yiwuwa a samar da ita har abada ba, amma ba za ta taɓa canzawa ba, komai yadda duniya ke canzawa, komai yadda yanayi ke canzawa, komai inda aka adana ta.
4, Duk da cewa kudin wasu ƙasashe da yankuna kuɗi ne na ƙasashen duniya, ba a saba da shi ba a ƙasashe da yawa, kuma ba za a iya musanya shi da kuɗin ƙasarsa ba. Ko da dala ta Amurka ce ke da rinjaye a tsarin kuɗi da kuɗi na duniya, ba a saba ganin ta a matsayin ruwan dare ko kuma mai canzawa a ƙasashe da yawa ba. Duk da haka, ana iya canza zinare zuwa kuɗin ƙasar gida a duk ƙasashe na duniya, kuma wasu ƙasashe ba sa ba da izinin sayarwa da musayar zinare kyauta, amma a cikin mutane, musayar zinare da kuɗin gida har yanzu ba ta da wani cikas. Ko da hukumomi ba su ba da izinin hakan ba, mutane har yanzu suna fahimtar darajar zinare. A ƙasashe da yawa, jama'a ba su san komai game da kuɗaɗen ƙasashen waje kamar dala, euro, yen, fam, da franc na Switzerland ba, amma sun gamsu da ƙimar zinare.
5. A duniyar yau, kuɗaɗen ƙasashe sama da 180 daga cikin 190 masu 'yancin kai ba su da wani matsayi na ƙasashen duniya. Yawancin kuɗaɗen waɗannan ƙasashe ba a san su ba a kasuwannin kuɗi na duniya. Duk da haka, idan ba a san kuɗaɗen waɗannan ƙasashe ba, waɗannan ƙasashe da mutane suna fitar da zinare a kasuwar kuɗi ta duniya, dole ne kasuwa ta amince da su.
6. Zinariya har yanzu muhimmin kayan aikin kuɗi ne, tare da aikin kuɗaɗen jingina a kasuwannin kuɗi na duniya. Duk wata ƙasa, ƙungiya, mutum ɗaya da kamfani da ke da zinare za su iya amfani da zinare a matsayin jingina don kuɗaɗen.
7, bankunan tsakiya na duniya da Asusun Ba da Lamuni na Duniya har yanzu suna ɗaukar ajiyar zinare a matsayin ɗaya daga cikin muhimman kuɗaɗen ajiya, a zahiri, don masu zuba jari na duniya su yi rawar da za su taka wajen nuna saka hannun jari a cikin zinare, rawar da amincewa da kuɗin zinariya ke takawa.
8. Haɗakar tasirin manyan ma'ajiyar zinare da ƙaruwar ƙarfin siye na mutanen dukkan ƙasashe, da kuma ƙaruwar ƙarfin siye na bankunan tsakiya don adana zinare, ya sanya zinare ta zama kuɗi mafi wahala a duniya har zuwa yau. Mutanen Asiya suna da jin daɗin aminci ga zinare, kuma neman zinare daga mutane da adadin ma'ajiyar masu zaman kansu da ikon siye ya fi yawan ma'ajiyar zinare ta ƙasa da ikon siye na gwamnatoci.

Shenzhen Hasung Precious Metals Equipment Technology Co., Ltd. wani kamfani ne na injiniyan injiniya da ke kudancin kasar Sin, a cikin birni mai kyau da kuma mafi saurin bunkasar tattalin arziki, Shenzhen. Kamfanin shine jagorar fasaha a fannin dumama da kayan aikin simintin gyare-gyare don karafa masu daraja da sababbin masana'antu.
Ƙarfin iliminmu a cikin fasahar simintin gyare-gyare yana ƙara ba mu damar yin hidima ga abokan cinikin masana'antu don jefa ƙarfe mai ƙarfi, babban injin da ake buƙata platinum-rhodium gami, zinariya da azurfa, da dai sauransu.